Alaxan vỉ 4 viên United (vỉ)

 https://cdn-images.kiotviet.vn/congtyduocphucthanh/2784e5d9c8334cc8a9fe4ae4e2c331b7
SP000808
10.000 đ
vỉ
Thông tin sản phẩm: Alaxan vỉ 4 viên United Thành phần: mỗi viên nén chứa PARACETAMOL: 325 mg IBUPROFEN : 200mg tá dược vừa đủ Chỉ định :  Làm giảm các cơn đau có nguồn gốc cơ xương từ nhẹ đến trung...

Chi tiết sản phẩm

Thông tin sản phẩm: Alaxan vỉ 4 viên United

Thành phần: mỗi viên nén chứa

PARACETAMOL: 325 mg

IBUPROFEN : 200mg

tá dược vừa đủ

Chỉ định : 

Làm giảm các cơn đau có nguồn gốc cơ xương từ nhẹ đến trung bình như chứng trẹo cổ, đau lưng, viêm túi thanh mạc, viêm khớp, trật khớp, đau hậu phẫu, nhức đầu và các chứng tương tự.

Chống chỉ định: 

Quá mẫn với thành phần của thuốc, loét dạ day tiến triển, suy gan, thận nặng.

Liều lượng và cách dùng:

- Hạ sốt, giảm đau: Người lớn 200 - 400 mg, tối đa 1200 mg/ngày. 
- Ðau bụng kinh 400 mg, 3 - 4 lần/ngày. 
- Ðau từ nhẹ đến vừa phải 400 mg, 4 - 6 lần/ngày. 
- Thấp khớp 2400 mg/ngày, duy trì: 1200 - 1600 mg/ngày.

- Không dùng cho trẻ em dưới 12 tuổi

Tác dụng phụ : 

Nổi mẩn, ngứa, phù, mề đay, cơn hen, rối loạn tiêu hoá.

Tương tác thuốc:

Thuốc chống đông máu, thuốc lợi tiểu

Chú ý đề phòng : Nguy cơ loét đường tiêu hoá, người già, người HA cao.

Quy cách: hộp 25 vỉ x 4 viên 

Nhà sản xuất: Công ty UNITED PHARMA - Việt Nam

 

Ý kiến về sản phẩm