Fexofenadine 180-US (hộp)

 https://cdn-images.kiotviet.vn/congtyduocphucthanh/f6f65d75ced743b8ac02f23290ebcecf.jpg
SP2756697
30.000 đ
hộp
Thông tin sản phẩm Thành phần: Fexofenadin HCl 180 mg SĐK:VD-21179-14   Chỉ định: Các triệu chứng do viêm mũi dị ứng theo mùa & nổi mề đay tự phát mãn tính: hắt hơi, chảy nước mũi, ngứa mũi, mắt...

Chi tiết sản phẩm

Thông tin sản phẩm

Thành phần:

Fexofenadin HCl 180 mg

SĐK:VD-21179-14

 

Chỉ định:

Các triệu chứng do viêm mũi dị ứng theo mùa & nổi mề đay tự phát mãn tính: hắt hơi, chảy nước mũi, ngứa mũi, mắt ngứa đỏ, chảy nước mắt.

Liều lượng - Cách dùng

Người lớn & trẻ >= 12 tuổi: 

- Viêm mũi dị ứng theo mùa 60 mg x 2 lần/ngày, có thể 120 mg hoặc 180 mg x 1 lần/ngày. 
- Mề đay tự phát mãn tính 60 mg x 2 lần/ngày hoặc 180 mg x 1 lần/ngày. 

- Suy thận: khởi đầu 60 mg x 1 lần/ngày.

Chống chỉ định:

Quá mẫn với thành phần thuốc.

Tương tác thuốc:

Nên uống cách 2 giờ với thuốc kháng acid có chứa Al & Mg.

Tác dụng phụ:

Nhức đầu, buồn ngủ, buồn nôn, choáng váng & mệt mỏi.

Chú ý đề phòng:

Phụ nữ có thai & cho con bú, trẻ < 6 tuổi.

Bảo quản:

Bảo quản dưới 30 độ C, tránh ẩm.

Dạng bào chế: Viên nén bao phim

Đóng gói: Hộp 1 vỉ x 10 viên

Nhà sản xuất: Công ty TNHH US Pharma USA - VIỆT NAM

Ý kiến về sản phẩm