Telfor 120mg DHG (hộp)

 https://cdn-images.kiotviet.vn/congtyduocphucthanh/2b9ee0d8fffc497da05bcb4a3faf93ae
SP001590
40.000 đ
hộp
Thông tin sản phẩm Thành phần: Fexofenadin HCl ………………………………………………….120 mg Tá dược vừa đủ...

Chi tiết sản phẩm

Thông tin sản phẩm

Thành phần:

Fexofenadin HCl ………………………………………………….120 mg

Tá dược vừa đủ ……………………………………………………..1 viên

(Tinh bột biến tính, avicel, croscarmellose sodium, magnesi stearat, HPMC,

PEG 6000, titan dioxyd, talc, oxyd sắt đỏ, màu cam E110).

Chỉ định:

Điều trị các triệu chứng viêm mũi dị ứng như: Hắt hơi, chảy nước mũi, ngứa mũi, ngứa vòm miệng và họng, mắt ngứa đỏ và chảy nước mắt.

Điều trị các triệu chứng nổi mề đay tự phát mạn tính: ngứa, nổi mẩn đỏ.

Chống chỉ định:

Mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào của thuốc.

Thận trọng:

Thận trọng theo dõi khi dùng fexofenadin cho người đã có nguy cơ tim mạch hoặc có khoảng Q-T kéo dài từ trước. Không dùng thêm thuốc kháng histamin nào khác khi đang dùng fexofenadin.

Cần thận trọng và điều chỉnh liều thích hợp khi dùng cho người có chức năng thận suy giảm và cho người cao tuổi (trên 65 tuổi) thường có suy giảm sinh lý chức năng thận. Độ an toàn và hiệu quả của fexofenadin ở trẻ em dưới 6 tuổi chưa được nghiên cứu. Cần ngừng fexofenadin ít nhất 24 – 48 giờ trước khi tiến hành các thử nghiệm kháng nguyên tiêm trong da.

Phụ nữ có thai và cho con bú:

Chưa có nghiên cứu đầy đủ trên người mang thai nên chỉ dùng fexofenadin cho phụ nữ mang thai khi lợi ích của người mẹ vượt trội nguy cơ đối với thai nhi.

Chưa rõ thuốc có bài tiết qua sữa mẹ hay không, nên cần thận trọng khi dùng fexofenadin cho phụ nữ đang cho con bú.

Cách dùng:

Liều thông thường để điều trị triệu chứng cho người lớn và trẻ em trên 12 tuổi:

Viêm mũi dị ứng: Uống 120 mg (1 viên)/ lần x 1 lần/ ngày.

Mề đay tự phát: Uống 180 mg/ lần x 1 lần/ ngày.

Ý kiến về sản phẩm